z

Intel ya bayyana abin da ke hana AI PC tallafi - kuma ba kayan aikin ba ne

Ba da daɗewa ba za mu iya ganin gagarumin turawaPC AItallafi, a cewar Intel. Giant ɗin fasaha ya rabasakamakon bincikenfiye da kasuwanci 5,000 da masu yanke shawarar IT da aka gudanar don samun fahimta game da ɗaukar PCs na AI.

Binciken ya yi niyya ne don sanin yawan mutanen da suka sani game da PCs na AI da abin da shingen hanya ke hana ɗaukar AI PC.

 

Binciken, wanda Intel ya ba da izini, ya nuna cewa kashi 87% na kasuwancin duniya suna canzawa zuwa AI PCs ko kuma suna shirin canzawa a nan gaba.

Intel ya haskaka cewa mutane da yawa sun riga sun dogara ga ayyukan AI, kamar fassarar lokaci-lokaci. Koyaya, yawancin kayan aikin AI suna tushen girgije kuma basa buƙatar mai amfani da ƙarshen ya sami PC AI.

Amma bayanan kuma sun nuna cewa ma'aikatan IT suna son ikon AI na gida kuma waɗannan sassan suna da goyon bayan shugabannin C-suite.

 

 

 

Menene ke riƙe AI PCs baya?

Ilimi

Wani gibin ilimi ya bayyana shine babban abin da ke iyakance ɗaukar AI PC. A cewar Intel, kawai 35% na ma'aikata suna da "hankali fahimtar" darajar kasuwancin AI. Sabanin haka, sama da rabin membobin ƙungiyar suna ganin yuwuwar da AI PCs ke kawowa, sakamakon binciken ya bayyana.

 

AI da tsaro

Binciken Intel ya nuna cewa kusan kashi 33% na wadanda ba su karba ba sun ambaci tsaro a matsayin babbar damuwarsu game da PCs na AI. Sabanin haka, kawai 23% na mutanen da ke amfani da AI suna haskaka tsaro azaman ƙalubale.

Ilimi muhimmin shingen hanya ne ga karɓar AI PC, a cewar Intel. Musamman ma, 34% na masu amsa sun lissafa buƙatar horarwa a matsayin babban batu.

Musamman ma, 33% na waɗanda ke amfani da PCs na AI ba su sami wata matsala ba kwata-kwata, masu alaƙa da tsaro ko akasin haka.

 

PC kaya

Kasuwancin PC na duniya ya karu da kashi 8.4% na shekara-shekara (YoY) a cikin Q2 2025, bisa ga sabbin alkaluma dagaBinciken Matsala. Wannan shine haɓakar YoY mafi girma tun daga 2022, wanda ya faru yayin bala'in bala'in duniya wanda ya haifar da buƙatar PC.

Kamfanin ya danganta wannan ci gaban zuwa gaƘarshen goyon bayan Windows 10 mai zuwa,kuma farkon ɗaukar PCs na AI shine maɓalli na haɓakar jigilar PC. Har ila yau harajin kuɗin duniya ya kasance wani al'amari, tun da masu sayar da kayayyaki sun ƙirƙira ƙididdiga don ƙarshen wannan shekara.

 

 

PCs AI masu araha

A farkon wannan shekara, Qualcomm ya gabatar da nasa8-Core Snapdragon X Plus guntuan tsara shi don ƙarin arha Windows akan kwamfyutocin Arm. A wannan makon, AMD ta bayyana taRyzen AI 5 330 processorwanda kuma an tsara shi don PCs AI masu araha.

Tare da kwakwalwan kwamfuta kamar waɗanda ke zama gama gari, da alama za mu iya ganin haɓakar tallace-tallace na AI PC ba da daɗewa ba, amma wannan ba lallai ba ne ya tabbatar da cewa akwai sha'awar AI da kanta.

13

https://www.perfectdisplay.com/25-fast-ips-fhd-280hz-gaming-monitor-product/

https://www.perfectdisplay.com/27-nano-ips-qhd-180hz-gaming-monitor-product/


Lokacin aikawa: Agusta-01-2025