z

Menene Nvidia DLSS?Ma'anar asali

DLSS takaitaccen bayani ne don Samfurin Zurfafa Koyo kuma siffa ce ta Nvidia RTX wacce ke amfani da hankali na wucin gadi don haɓaka aikin tsarin wasan mafi girma, yana zuwa da amfani lokacin da GPU ɗinku ke kokawa da manyan ayyuka.

Lokacin amfani da DLSS, GPU ɗinku da gaske yana haifar da hoto a ƙaramin ƙuduri don rage damuwa akan kayan aikin, sannan yana ƙara ƙarin pixels don haɓaka hoton zuwa ƙudurin da ake so, ta amfani da AI don tantance yadda hoton ƙarshe ya kamata yayi kama.

Kuma kamar yadda da yawa daga cikinmu za su sani, saukar da GPU ɗinku zuwa ƙaramin ƙuduri zai haifar da haɓaka ƙimar firam mai mahimmanci, wanda shine abin da ke sa fasahar DLSS ta burge sosai, yayin da kuke samun ƙimar firam biyu da babban ƙuduri.

A yanzu, DLSS yana samuwa ne kawai akan katunan zane-zane na Nvidia RTX, gami da duka 20-Series da 30-Series.AMD yana da mafita ga wannan matsala.FidelityFX Super Resolution yana ba da sabis iri ɗaya kuma ana tallafawa akan katunan zane na AMD.

Ana goyan bayan DLSS akan layin 30-Series na GPUs kamar yadda RTX 3060, 3060 Ti, 3070, 3080 da 3090 suka zo tare da ƙarni na biyu na Nvidia Tensor cores, wanda ke ba da babban aikin kowane-core, yana sauƙaƙa gudanar da DLSS.

Hakanan ana sa ran Nvidia zata sanar da sabbin ƙarni na GPUs a cikin Satin sa na GTC 2022 Keynote, Nvidia RTX 4000 Series, mai suna Lovelace.Idan kuna sha'awar kallon taron yayin da yake gudana, tabbatar da duba labarinmu kan yadda ake kallon Nvidia GTC 2022 Keynote.

Duk da yake ba a tabbatar da kome ba tukuna, RTX 4000 Series na iya haɗawa da RTX 4070, RTX 4080 da RTX 4090. Muna sa ran cewa Nvidia RTX 4000 Series zai ba da damar DLSS, mai yiwuwa zuwa mafi girma fiye da wanda ya riga shi, ko da yake za mu tabbatar da sabunta wannan labarin da zarar mun san ƙarin game da jerin Lovelace kuma mun sake nazarin su.

Shin DLSS yana rage ingancin gani?

Ɗaya daga cikin manyan sukar fasahar lokacin da aka fara ƙaddamar da ita shine cewa yawancin yan wasa za su iya gano cewa hoton da aka ɗauka yakan yi kama da ɗan duhu, kuma ba koyaushe yake da cikakken bayani kamar hoton ɗan ƙasa ba.

Tun daga wannan lokacin, Nvidia ta ƙaddamar da DLSS 2.0.Nvidia yanzu ya yi iƙirarin cewa yana ba da ingancin hoto kwatankwacin ƙudurin ɗan ƙasa.

Menene ainihin DLSS ke yi?

DLSS yana yiwuwa kamar yadda Nvidia ta bi ta hanyar koyar da AI algorithm don samar da mafi kyawun wasanni da yadda za a fi dacewa da abin da ke kan allo.

Bayan yin wasan a ƙaramin ƙuduri, DLSS tana amfani da ilimin da ya gabata daga AI don samar da hoton da har yanzu yake kama da yana gudana a babban ƙuduri, tare da gabaɗayan manufar yin wasannin da aka yi a 1440p kamar suna gudana a 4K. , ko wasannin 1080p a cikin 1440p, da sauransu.

Nvidia ta yi iƙirarin cewa fasahar don DLSS za ta ci gaba da haɓakawa, kodayake ta riga ta zama mafita mai ƙarfi ga duk wanda ke neman ganin haɓaka ayyukan haɓakawa ba tare da kallon wasan ba ko jin daban.


Lokacin aikawa: Oktoba-26-2022