page_banner

Misali: YM32CFE-165HZ

Misali: YM32CFE-165HZ

Short Bayani:


Bayanin Samfura

1
2

Maɓallan Maɓalli

  • 32 "Kwamitin VA tare da 1920x1080 Full HD Resolution
  • MPRT 1ms Lokacin Amsa da 165Hz Sabunta Rate
  • Nuni Port + 2 * HDMI haɗi
  • Babu jayayya ko tsagewa tare da AMD FreeSync Technology
  • Vatunƙwasa R1800 R1500
  • FlickerFree da Low Blue Mode Technology

Menene wartsakewa?

Abu na farko da muke buƙatar tabbatarwa shine "Menene daidai yawan shakatawa?" Abin farin ba shi da matukar hadari. Adadin shakatawa shine kawai adadin lokutan da nuni yake sabunta hoton da yake nunawa a kowane dakika. Kuna iya fahimtar wannan ta hanyar kwatanta shi da saurin yanayi a cikin fina-finai ko wasanni. Idan harbi fim aka yi a kan fulomi 24 a kowane dakika (kamar yadda yake a sinima), to asalin tushen yana nuna hotuna 24 daban-daban a kowane dakika. Hakanan, nuni tare da darajar nuni na 60Hz yana nuna 60 "firam" a kowane dakika. Ba ainihin faifai bane, saboda nuni zai wartsake sau 60 kowane dakika koda kuwa ba pixel ɗaya ya canza, kuma nuni kawai yana nuna asalin da aka ciyar dashi. Koyaya, kwatancen har yanzu hanya ce mai sauƙi don fahimtar ainihin ma'anar bayan ƙimar ƙarfin aiki. Matsakaicin Wartsakewa mafi girma saboda haka yana nufin ikon iya ɗaukar matakin firam mafi girma. Kawai tuna, cewa nuni kawai yana nuna asalin da aka ciyar dashi, sabili da haka, ƙimar wartsakewa mafi girma bazai inganta ƙwarewar ku ba idan ƙimar shaƙatuwa ta riga ta fi ta tsarin asalin ku.

Me yasa yake da mahimmanci?

Idan ka hada abin duba ka zuwa GPU (Katin Zane-zanen Hotuna / Katin Zane) mai saka idanu zai nuna duk abin da GPU ta aika masa, a kowane irin matakin da ya aika masa, a ko a kasa matsakaicin yanayin abin dubawa. Ratesimar saurin firam tana ba da izinin kowane motsi da za a gabatar akan allo mafi sauƙi (Fig 1), tare da rage motsi motsi. Wannan yana da mahimmanci yayin kallon bidiyo mai sauri ko wasanni.

Sake Shakatawa da Wasa

Dukkanin wasannin bidiyo ana sanya su ta kayan aikin komputa, komai dandalin su ko zane-zanen su. Mafi yawa (musamman a cikin dandamali na PC), ana tofar da ginshiƙai da sauri kamar yadda za'a iya ƙirƙirar su, saboda wannan yakan zama fassara zuwa mafi kyawun wasa. Ba za a sami ɗan jinkiri ba tsakanin kowane ɗayan mutum saboda haka ƙasa da jinkirin shigarwa.

Matsalar da zata iya faruwa wasu lokuta shine lokacin da aka sanya sassan sauri fiye da ƙimar abin da nuni yake wartsakewa. Idan kana da nuni na 60Hz, wanda ake amfani dashi don kunna wasa mai ɗaukar hoto 75 a kowane dakika, zaka iya fuskantar wani abu da ake kira “yage allo”. Wannan na faruwa ne saboda nuni, wanda yake karɓar shigarwar daga GPU a wani ɗan jinkiri na yau da kullun, da alama zai kama kayan aikin tsakanin firam. Sakamakon wannan shi ne lalata allo da damuwa, motsi mara daidaituwa. Wasanni da yawa suna ba ku damar ɗaukar nauyin ku, amma wannan yana nufin cewa ba ku amfani da PC ɗinku zuwa cikakkiyar damarta. Me yasa zaku kashe kuɗi da yawa akan sabbin abubuwa masu girma kamar GPUs da CPUs, RAM da SSD idan zaku ɗauki ikon su?

Menene mafita ga wannan, zaku iya mamaki? Matsakaicin wartsakewa mafi girma. Wannan yana nufin ko dai siyan 100Hz, 144Hz ko kuma mai lura da komputa 165Hz. Haɓakawa daga 60Hz zuwa 100Hz, 144Hz ko 165Hz babban bambanci ne sananne. Abu ne wanda yakamata ku gani da kanku, kuma baza ku iya yin hakan ba ta hanyar kallon bidiyon sa akan nuni 60Hz.

 Refimar shakatawa ta daidaitawa, duk da haka, sabuwar fasaha ce ta zamani wacce take ƙara zama sananne. NVIDIA tana kiran wannan G-SYNC, yayin da AMD ke kiransa FreeSync, amma ainihin mahimmancin ra'ayi ɗaya ne. Nuni tare da G-SYNC zai tambayi katin zane yadda sauri yake isar da sigogin, kuma yana daidaita ƙimar sabuntawa daidai. Wannan zai kawar da yagewar allo a kowane fanni har zuwa matakin shaƙatawa na mai saka idanu. G-SYNC fasaha ce da NVIDIA ke cajin babban lasisin lasisi kuma tana iya ƙara ɗaruruwan daloli ga farashin mai saka idanu. FreeSync a gefe guda fasaha ce ta buɗe tushen da AMD ta bayar, kuma tana ƙara addsan kaɗan ne kawai zuwa farashin mai saka idanu. Muna Cikakken Nuni shigar da FreeSync akan duk masu sa ido na wasanmu azaman daidaitacce.

144Hz11

Shin zan sayi G-Sync da FreeSync masu dacewa mai kula da wasa?

Gabaɗaya magana, Freesync yana da mahimmanci ga wasan caca, ba wai kawai don guje wa yagewa ba amma don tabbatar da ingantaccen ƙwarewar kwarewa. Wannan gaskiyane idan kuna amfani da kayan aikin caca wanda yake fitar da abubuwa fiye da yadda nunin ku zai iya ɗauka.

G-Sync da FreeSync su ne mafita ga duka waɗannan batutuwan ta hanyar sanya nunin nuni a dai-dai gwargwadon yadda zane ke nunawa ta hanyar zane-zane, wanda ke haifar da santsi, wasan mara hawaye.

Freesyn
Picture (6)

Menene HDR? 

HDR 400

Hanyoyin kewayawa mai ƙarfi (HDR) suna haifar da ƙananan bambanci ta hanyar sake samar da kewayon haske mai ƙarfi. Mai saka idanu na HDR na iya sanya abubuwan haske su zama masu haske da sadar da inuwa mai wadata. Haɓaka PC ɗinka tare da saka idanu na HDR ya cancanci hakan idan kun kunna wasanni na bidiyo tare da zane mai ƙayatarwa ko kallon bidiyo a cikin ƙudurin HD.

 Ba tare da yin zurfin zurfin zurfin zurfin bayanan fasaha ba, nunin HDR yana samar da haske da zurfin launi fiye da fuskokin da aka gina don biyan tsofaffin ƙa'idodi. 

Picture (9)

Lokacin Amsawa da sauri rage fatalwa & dusashe yayin canzawa pixels, koyaushe kiyaye abokan gaba & ƙasa daidai lokacin mai rikici.

Picture (10)

Panelungiyar VA (Tsayayyar Tsaye) ta sanya alamar ta ta hanyar isar da ƙididdigar wadataccen ci gaba, ƙididdigar bambancin ra'ayi, da kusurwar kallon taurari. Duk waɗannan ƙa'idodin suna sanya wannan rukunin ya dace da wasan kwaikwayo da ayyukan fasaha.

mal
1800R Nunin Nunawa

Tsarin 1800R mai lankwasa zane yana nitsar da ku cikin duk aikin ba tare da inda kuka zaɓi zama a cikin ɗakin ba.

mactilo (2)
VESA Wall Mountable

Tsarin bangon VESA yana ba ku 'yanci don zaɓar mafi kyawun yanayin kallo don mai saka idanu, kawar da rikicewar kebul, da adana sarari mai mahimmanci don wasanku da tashar aiki.

mactilo (1)

  • Na Baya:
  • Na gaba:

  • Rubuta sakon ka anan ka turo mana